BAN CHỈ ĐẠO ATTP PHƯỜNG HOÀNH BỒ TRIỂN KHAI CÔNG TÁC BẢO ĐẢM AN TOÀN THỰC PHẨM DỊP TẾT NGUYÊN ĐÁN GIÁP THÌN VÀ LỄ HỘI XUÂN 2024
Thực hiện Kế hoạch số 02/KH-BCĐ ngày 05/01/2024 của Ban chỉ đạo Liên nghành An toàn thực phẩm phường Hoành Bồ về việc triển khai công tác bảo đảm an toàn thực phẩm Tết Nguyên đán Giáp Thìn và mùa Lễ hội Xuân 2024 của Ban chỉ đạo liên nghành ATTP phường Hoành Bồ.
Ngày 15/01/2024, Tổ kiểm tra An toàn thực phẩm phường Hoành Bồ đã tiến hành kiểm tra các hàng quán trên địa bàn phường. Tại thời điểm kiểm tra các cơ sở cơ bản đều đảm bảo an toàn thực phẩm. Đồng thời đoàn kiểm tra đã tuyên truyền đến các hộ kinh doanh, các hàng quán thực hiện nghiêm các quy định của pháp luật trong kinh doanh, không mua bán các loại hàng hóa không rõ nguồn gốc xuất xứ, trong quá trình sản xuất phải thực hiện nghiêm các quy định của pháp luật về an toán thực phẩm.
Một só hình ảnh cuộc kiểm tra
(Thiên Sơn)
Tin tức khác
- HỘI NGHỊ “CÔNG AN LẮNG NGHE Ý KIẾN NHÂN DÂN” NĂM 2024 PHƯỜNG HOÀNH BỒ
- Nhiều lợi ích khi đăng ký nhận lương hưu và chế độ BHXH qua tài khoản cá nhân.
- Chuyển đổi số trong giáo dục: Chủ động bắt nhịp, tạo bước đột phá
- Kế hoạch hoạt động năm 2024 của Ủy ban Quốc gia về chuyển đổi số
- Công điện của Thủ tướng Chính phủ về việc tập trung ứng phó bão số 2 và mưa lũ